โรงไฟฟ้าจะนะให้การต้อนรับคณะจากมหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์
เมื่อวันที่ 21 มีนาคม 2567 นายจิตวัต วงศ์วาสนา หัวหน้าแผนกประชาสัมพันธ์และชุมชนสัมพันธ์โรงไฟฟ้าจะนะ ให้การต้อนรับอาจารย์และนักศึกษาจากสำนักวิชาสาธารณสุขศาสตร์ สาขาวิชาอาชีวอนามัย และความปลอดภัย มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ จังหวัดนครศรีธรรมราช มาศึกษาดูงานในส่วนของการประเมินผลกระทบสิ่งแวดล้อมและสุขภาพ และบทบาทการดำเนินงานของเจ้าหน้าความปลอดภัยของโรงไฟฟ้าจะนะ
![](/static/uploads/pictures/202403/1711181565-434157343_1239261080384237_275662194195287228_n.webp)
โดยมีนางสาวศิริณา ถาวรวิสิทธิ์ หัวหน้าแผนกสิ่งแวดล้อม และนางสาวฟีรดาวซ์ หะยียูโซะ นักวิทยาศาสตร์ระดับ 4 แผนกความความปลอดภัย อาชีวอนามัย และสภาพแวดล้อมในการทำงาน เป็นวิทยากรบรรยาย พร้อมทั้งผู้ปฏิบัติงานท่านอื่นๆ ที่มาร่วมช่วยตอบข้อซักถาม และแลกเปลี่ยนความคิดเห็นสำหรับกิจกรรม
![](/static/uploads/pictures/202403/1711181571-434163708_1239260983717580_5755791490619314745_n.webp)