โรงไฟฟ้าจะนะสนับสนุนรถดับเพลิงกิจกรรมเดือนห้าบ้านจะโหนง
เมื่อวันที่ 17 เมษายน 2567 โรงไฟฟ้าจะนะ นำโดยนายอาทิตย์ ทองคำ ผู้ปฏิบัติงานแผนก หรปจ-ฟ. พร้อมด้วยผู้ปฏิบัติงานโรงไฟฟ้าจะนะ นำรถดับเพลิงโรงไฟฟ้าจะนะ ร่วมกิจกรรมล้างศาลาการเปรียญ(ป่าช้าต้นมะขาม) หมู่ที่ 7 ตำบลจะโหนง อำเภอจะนะ จังหวัดสงขลา เพื่อเตรียมสถานที่ในการจัดกิจกรรมประเพณีวันว่าง(เดือนห้า) ในการทำบุญให้กับบรรพบุรุษที่ล่วงลับไปแล้ว และสืบสานประเพณีให้คงอยู่ต่อไป
![](/static/uploads/pictures/202404/1713437666-436241602_1255075942136084_8924592456778535737_n.webp)
![](/static/uploads/pictures/202404/1713437666-435890084_1255075945469417_4126756178189346093_n.webp)