อบจ.สงขลาร่วมกับองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งขมิ้น จัดการแข่งขันกีฬาวู้ดบอลเชื่อมความสามัคคี ประจำปี 2567
วันนี้ (5 พ.ค.67) ที่สนามวู้ดบอลวัดป่าสัก หมู่ที่ 7 ตำบลทุ่งขมิ้น อำเภอนาหม่อม จังหวัดสงขลา นายจรัส ชุมปาน ผู้เชี่ยวชาญพิเศษด้านการพัฒนาสังคม องค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา เป็นประธานเปิด โครงการแข่งขันกีฬาวู้ดบอลเชื่อมความสามัคคี ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 พร้อมด้วย สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งขมิ้น กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ประธานชมรมวู้ดบอลสมิหลาทุ่งขมิ้น, หน่วยงานราชการ คณะกรรมการตัดสิน นักกีฬา สื่อมวลชน และแขกผู้มีเกียรติ ร่วมในพิธีเปิด
![](/static/uploads/pictures/202405/1714899555-440023129_798696489029550_292864431356393859_n.webp)
โดยมี นายอาคม ประสมพงศ์ สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา เขตอำเภอนาหม่อม กล่าวต้อนรับ และ ร้อยเอกสุวิทย์ แก้วพรหม นายกองค์การบริหารส่วนตำบลทุ่งขมิ้น กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดโครงการฯ การจัดการแข่งขันกีฬาวู้ดบอลเชื่อมความสามัคคี ประจำปี 2567 ในครั้งนี้ มีนักกีฬาเข้าร่วมจำนวน 200 คน ประกอบด้วยนักกีฬา จากอำเภอ ต่างๆในจังหวัดสงขลา และจังหวัดใกล้เคียง โดยแบ่งประเภทการแข่งขันออกเป็น 2 รุ่น คือ รุ่นสูงอายุ (60 ปี ขึ้นไป) ประกอบด้วย การแข่งขันแบบนับจำนวนการตี ประเภททีมชาย การแข่งขันแบบนับจำนวนการตี ประเภททีมหญิง การแข่งขันแบบนับจำนวนการตี ประเภทบุคคลชาย การแข่งขันแบบนับจำนวนการตี ประเภทบุคคลหญิง ประเภทคู่แท้ ชาย-ชาย สูงอายุ ประเภทคู่แท้ หญิง-หญิง สูงอายุ ประเภทคู่ผสม ชาย-หญิง สูงอายุ
![](/static/uploads/pictures/202405/1714899556-440160618_798696519029547_8135533760795574393_n.webp)
รุ่นสูงอายุ (อายุ 70 ปีขึ้นไป) ประกอบด้วย การแข่งขันแบบนับจำนวนการตี ประเภทบุคคลชาย การแข่งขันแบบนับจำนวนการตี ประเภทบุคคลหญิง
![](/static/uploads/pictures/202405/1714899556-440004479_798697289029470_8732341956433320986_n.webp)
โดยการจัดการแข่งขันครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์ เพื่อส่งเสริมการเล่นกีฬาเพื่อสุขภาพและพัฒนาคุณภาพชีวิต ส่งเสริมให้ประชาชนใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ ห่างไกลยาเสพติด มีสุขภาพที่แข็งแรง รวมทั้งเป็นการปลูกฝังคุณธรรม จริยธรรม ความมีระเบียบวินัย มีน้ำใจนักกีฬา และการจัดการแข่งขันในครั้งนี้ยังเป็นการสรรหานักกีฬาที่มีความสามารถโดดเด่น เพื่อส่งเสริมและพัฒนาไปสู่การแข่งขันในระดับที่สูงขึ้นต่อไป
ภาพ/ข่าว : ฝ่ายประชาสัมพันธ์ อบจ.สงขลา