โรงไฟฟ้าจะนะให้การต้อนรับคณะจากมหาวิทยาลัยหาดใหญ่
เมื่อวันที่ 31 พฤษภาคม 2567 ที่ผ่านมา โรงไฟฟ้าจะนะ ให้การต้อนรับคณาจารย์และนักศึกษาจากสาขาอาชีวอนามัยและความปลอดภัย คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา มาศึกษาดูงานในส่วนของการตรวจวัดสุขศาสตร์อุตสาหกรรมในโรงไฟฟ้า
![](/static/uploads/pictures/202406/1717420998-444964744_1280523086258036_1053526037900377751_n.webp)
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อศึกษาและเรียนรู้เกี่ยวกับงานทางด้านความปลอดภัย อาชีวอนามัย และสภาพแวดล้อมในการทำงาน เป็นการพัฒนาศักยภาพนักศึกษาและเสริมสร้างทักษะการเรียนรู้ โดยมีนางสาวฟีรดาวซ์ หะยียูโซะ นักวิทยาศาสตร์ระดับ 5 แผนกความความปลอดภัย อาชีวอนามัย และสภาพแวดล้อมในการทำงาน เป็นวิทยากรบรรยาย พร้อมทั้งผู้ปฏิบัติงานท่านอื่นๆ ที่มาร่วมช่วยตอบข้อซักถาม และแลกเปลี่ยนความคิดเห็นสำหรับกิจกรรมในครั้งนี้
![](/static/uploads/pictures/202406/1717421000-441936822_1280522916258053_7431364985161964073_n.webp)