รร.สาธิต มรภ.สงขลา เปิดบ้านต้อนรับ ตชด.ที่ 43 จัดแข่งขันทักษะวิชาการ
โรงเรียนสาธิต มรภ.สงขลา เปิดบ้านต้อนรับ ตชด.ที่ 43 จัดแข่งขันทักษะวิชาการ คัดเลือกตัวแทนนักเรียนร่วมประชุมวิชาการ “การพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดารตามพระราชดำริสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี”
![](/static/uploads/pictures/202308/1691546714-1%20(2).webp)
เมื่อวันที่ 5 สิงหาคม 2566 กองกำกับการตำรวจตระเวนชายแดนที่43 (ตชด.) จัดการแข่งขันทักษะทางวิชาการเพื่อคัดเลือกนักเรียนเป็นตัวแทนเข้าร่วมการประชุมวิชาการ “การพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดารตามพระราชดำริสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี” ณ โรงเรียนสาธิต มหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา (มรภ สงขลา)
![](/static/uploads/pictures/202308/1691546715-3%20(1).webp)
ในการนี้ โรงเรียนสาธิต มรภ.สงขลา ได้อำนวยความสะดวกด้านสถานที่จัดการแข่งขัน โดยมีคณาจารย์จากคณะครุศาสตร์ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ คณะศิลปกรรมศาสตร์ พร้อมด้วยคณะครูโรงเรียนสาธิตฯ ร่วมเป็นกรรมการตัดสินการแข่งขันทักษะทางวิชาการ
![](/static/uploads/pictures/202308/1691546715-timeline_20230805_163915.webp)
![](/static/uploads/pictures/202308/1691546716-timeline_20230805_163916.webp)