นายกสาคร เป็นประธานเปิดงาน เอ็งเสียงวิชาการ คร้ังที่ 10
วันนี้ 1 มีนาคม 2567 พล.ต.ท.สาคร ทองมุณี นายกเทศมนตรีนครหาดใหญ่ เป็นประธานเปิดงาน " เอ็งเสียงวิชาการ คร้ังที่ 10 ปีการศึกษา 2566 " พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ ผู้อำนวยการสถานศึกษา คณะครู นักเรียน แขกผู้มีเกียรติอื่นๆที่เกี่ยวข้อง
![](/static/uploads/pictures/202403/1709280748-429966147_782458787252089_4561495415690964718_n.webp)
เอ็งเสียงวิชาการ คร้ังที่ 10 พื้นที่แสดงความรู้ความสามารถของเด็กนักเรียน ในทักษะทางวิชาการตามที่นักเรียนถนัด และเป็นการส่งเสริมพัฒนาคุณภาพการจัดการศึกษาของโรงเรียน ซึ่งภายในงาน มีการแสดง การทำขนม ส่งเสริมวัฒนธรรมไทย การเรียนรู้วิทยาศาสตร์ และกิจกรรมอื่นๆภายในงาน
![](/static/uploads/pictures/202403/1709280749-429973962_782459907251977_1765645430893418848_n.webp)
![](/static/uploads/pictures/202403/1709280749-423224317_782458280585473_5061328215307690565_n.webp)